What's new

Help Bios OPTION please help need experts

heaven_69

Eternal Poster
Established
Anu po Kay Mali dati Kasi okay naman magagamit ko bootable USB ko sa PC ko pero ngaun Hindi na asan po ba makikita UEFI setting all ko meron to dati
 

Attachments

disable mo fastboot tas enable mo csm lods. tas change boot order

1614678326717.png
 

Attachments

try mo po sir sa advanced -> USB Configuration -> enable Legacy USB support,

check mo din ung Bootable mo sir kng naka GPT(UEFI) or MBR(Legacy), ma kikita mo yan sa RUFUS partition scheme dropdown at target system,

pwede ka din mag manual select ng boot device, spam mo lng ung F12.

pwede mo din eh post dito ung system info para mas madali eh research at ma pinpoint ung problem, para ma access ang system info press mo WIN+R tapus type mo msinfo32.exe screenshot mo ung lalabas na window at lagay mo dito.

mas maganda sir kng eh check mo ung system info para makapag create ka ng proper na bootable USB.
 
baka hindi po naka enabled ang UEFI sa Win7 installation mo sir nung nag install ka ng win7, most likely naka legacy mode ung BIOS mo, try mo po na naka legacy ung bootable USB mo sir, check mo din sir kng naka enable ung USB legacy support sa USB configuration sa advanced tab ng BIOS mo.

usually kasi sir sa mga OEM naka hardware lock ung OS na naka install sa kanila kaya dapat naka legacy mode ka para maka install ng bagong OS, pero sa experience ko makikita mo parin ung bootable USB, nag error lng kng mag rurun ako sa UEFI, check mo din sir kng updated ung USB drivers mo.

pwede ka din sir mag format from windows 7, run mo lng ung setup mo sa drive D or USB, para din ma check mo kng hindi corrupted ung bootable mo.
 
share lang po ako.. pag window 7 os mo naka set na sa legacy settings yan sa bios mo... tama po na sa rufus magbootable usb at dapat naka mbr.. din pag isalpak mo na sa usb port dapat sa 2.0 port wag sa 3.0 kasi di supported sa legacy. correct me if i'm wrong. matagal na kasi di nakapag format.. salamat
 
Boss mag rereinstall ka ba ng windows? mag windows 10 ka nalang kung windows 7 yang bootable mo at di mo need ng windows 7. Kahit sa windows media creation tool ka lang gumawa ng bootable.
 
Back
Top